Đà Nẵng 07/07/2022
Tư vấn - Hỏi đáp
Gửi câu hỏi đến cho chúng tôi
Những mực đánh dấu (*) là những nội dung bắt buộc nhập
Họ tên*
Địa chỉ
Số điện thoại
Email*
Nội dung câu hỏi*
Mã xác nhận*
Chữ xác nhận*
Câu hỏi đã trả lời
Người sử dụng lao động không tham gia bảo hiểm thất nghiệp cho người lao động trong thời gian đang thực hiện hợp đồng lao động (ví dụ: nợ BHXH…) thì thời gian đó có được tính là thời gian trợ cấp thôi việc ?
Người gửi: Nguyễn Văn A - 24/05/2016
Trả lời
Theo quy định về các đối tượng bắt buộc tham gia bảo hiểm thất nghiệp tại Điều 43 Luật Việc làm số 38/2013/QH13 ngày 16/11/2013 thì Doanh nghiệp nếu thuộc đối tượng theo quy định nêu trên nếu không tham gia BHTN cho người lao động là trái với quy định. Nếu doanh nghiệp nợ BHXH thì thời gian đó không được tính là thời gian hưởng trợ cấp thôi việc.

công đoàn
Hình ảnh hoạt động
Đường dây nóng

Mọi thông tin tư vấn pháp luật vui lòng liên hệ qua :
 02363. 822. 262
 0905.606.179

 0932.402.555

Lượt truy cập
03738132
Hôm nay:623
Tất cả:03738132
Đang trực tuyến:27
CLB Doanh Nghiệp chăm lo tốt đời sống người lao động
Bootstrap Slider

Designed and Maintained byThiết kế website Đà Nẵng, DANAWEB.vn